help2man 1.38.1-pre1 - en to vi translation catalogue (47 entries)

en: GNU %s %s
    
    Copyright (C) 1997, 1998, 1999, 2000, 2001, 2002, 2003, 2004, 2005, 2009, 2010
    Free Software Foundation, Inc.
    This is free software; see the source for copying conditions.  There is NO
    warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
    
    Written by Brendan O'Dea <bod@debian.org>
vi: GNU %s %s
    
    Tác quyền © năm 1997, 1998, 1999, 2000, 2001, 2002, 2003, 2004, 2005, 2009, 2010
    của Tổ chức Phần mềm Tự do.
    Đây là phần mềm tự do; hãy xem mã nguồn để biết về điều kiện sao chép.
    KHÔNG có sự đảm bảo nào; THẬM CHÍ KHÔNG CÓ KHẢ NĂNG THƯƠNG MẠI
    HAY CHO MỘT MỤC ĐÍCH RIÊNG NÀO ĐÓ.
    
    Viết bởi Brendan O'Dea <bod@debian.org>

en: `%s' generates a man page out of `--help' and `--version' output.
    
    Usage: %s [OPTION]... EXECUTABLE
    
     -n, --name=STRING       description for the NAME paragraph
     -s, --section=SECTION   section number for manual page (1, 6, 8)
     -m, --manual=TEXT       name of manual (User Commands, ...)
     -S, --source=TEXT       source of program (FSF, Debian, ...)
     -L, --locale=STRING     select locale (default "C")
     -i, --include=FILE      include material from `FILE'
     -I, --opt-include=FILE  include material from `FILE' if it exists
     -o, --output=FILE       send output to `FILE'
     -p, --info-page=TEXT    name of Texinfo manual
     -N, --no-info           suppress pointer to Texinfo manual
         --help              print this help, then exit
         --version           print version number, then exit
    
    EXECUTABLE should accept `--help' and `--version' options and produce output on
    stdout although alternatives may be specified using:
    
     -h, --help-option=STRING     help option string
     -v, --version-option=STRING  version option string
     --version-string=STRING      version string
     --no-discard-stderr          include stderr when parsing option output
    
    Report bugs to <bug-help2man@gnu.org>.
vi: « %s » tạo một trang hướng dẫn dựa vào kết xuất của tuỳ chọn
    `--help' (trợ giúp) và `--version' (phiên bản).
    
    Sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]... BẢN_THỰC_HIỆN_ĐƯỢC
    
     -n, --name=CHUỖI       mô tả cho đoạn văn TÊN (NAME)
     -s, --section=PHẦN     số thứ tự phần cho trang hướng dẫn (1, 6, 8)
     -m, --manual=TÊN       tên của trang hướng dẫn (User Commands, ...)
     -S, --source=TEXT      nguồn của chương trình (FSF, Debian, ...)
     -L, --locale=CHUỖI     chọn miền địa phương (mặc định "C";
                            đối với tiếng Việt thì là « vi_VN.UTF-8 »)
     -i, --include=TỆP      bao gồm dữ liệu từ tập tin này
     -I, --opt-include=TỆP  bao gồm dữ liệu từ tập tin này nếu có
     -o, --output=TỆP       gửi kết xuất cho tập tin này
     -p, --info-page=TÊN    tên của trang hướng dẫn loại Texinfo
     -N, --no-info          thu hồi cái chỉ tới trang hướng dẫn Texinfo
         --help             hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát
         --version          hiển thị số thứ tự phiên bản, sau đó thoát
    
    BẢN_THỰC_HIỆN_ĐƯỢC nên chấp nhận hai tuỳ chọn `--help' và `--version'
    thì xuất qua đầu ra tiêu chuẩn (stdout) dù cũng có thể ghi rõ thêm tuỳ chọn:
    
     -h, --help-option=CHUỖI     chuỗi là tuỳ chọn trợ giúp
     -v, --version-option=CHUỖI  chuỗi là tuỳ chọn phiên bản
     --version-string=CHUỖI      chuỗi phiên bản
     --no-discard-stderr         bao gồm đầu lỗi tiêu chuẩn
                                 khi phân tích cú pháp của kết xuất tuỳ chọn
    
    Thông báo lỗi nào cho <bug-help2man@gnu.org>.

en: %s: can't open `%s' (%s)
vi: %s: không thể mở « %s » (%s)

en: %s: no valid information found in `%s'
vi: %s: không tìm thấy thông tin hợp lệ trong « %s »

en: %s: can't unlink %s (%s)
vi: %s: không thể bỏ liên kết %s (%s)

en: %s: can't create %s (%s)
vi: %s: không thể tạo %s (%s)

note: Translators: "NAME", "SYNOPSIS" and other one or two word strings in all upper case are manual page section headings.  The man(1) manual page in your language, if available should provide the conventional translations.
en: NAME
vi: TÊN

en: %s \- manual page for %s %s
vi: %s \- trang hướng dẫn cho %s %s

en: System Administration Utilities
vi: Tiện ích quản lý hệ thống

en: Games
vi: Trò chơi

en: User Commands
vi: Lệnh người dùng

note: Translators: "Usage" and "or" here are patterns (regular expressions) which are used to match the usage synopsis in program output.  An example from cp (GNU coreutils) which contains both strings: Usage: cp [OPTION]... [-T] SOURCE DEST or:  cp [OPTION]... SOURCE... DIRECTORY or:  cp [OPTION]... -t D
en: Usage
vi: Sử dụng

en: or
vi: hoặc

en: SYNOPSIS
vi: TÓM TẮT

en: DESCRIPTION
vi: MÔ TẢ

note: Translators: patterns are used to match common program output. In the source these strings are all of the form of "my $PAT_something = _('...');" and are regular expressions.  If there is more than one commonly used string, you may separate alternatives with "|".  Spaces in these expressions are wri
en: Report +(?:[\w-]+ +)?bugs|Email +bug +reports +to
vi: Thông +báo +lỗi|Gửi thư +thông +báo +lỗi +cho

en: Written +by
vi: Viết +bởi

en: Options
vi: Tuỳ +chọn

en: Environment
vi: Môi +trường

en: Files
vi: Tập +tin

en: Examples
vi: Ví +dụ

en: This +is +free +software
vi: Đây +là +phần +mềm +tự +do

en: OPTIONS
vi: TÙY CHỌN

en: ENVIRONMENT
vi: MÔI TRƯỜNG

en: FILES
vi: TỆP

en: EXAMPLES
vi: VÍ DỤ

en: COPYRIGHT
vi: BẢN QUYỀN

en: REPORTING BUGS
vi: THÔNG BÁO LỖI

en: AUTHOR
vi: TÁC GIẢ

en: SEE ALSO
vi: XEM THÊM

en: The full documentation for
    .B %s
    is maintained as a Texinfo manual.  If the
    .B info
    and
    .B %s
    programs are properly installed at your site, the command
    .IP
    .B info %s
    .PP
    should give you access to the complete manual.
vi: Tài liệu hướng dẫn đầy đủ về
    .B %s
    được bảo tồn dưới dạng một sổ tay Texinfo.
    Nếu chương trình
    .B info
    và
    .B %s
    được cài đặt đúng ở địa chỉ của bạn thì câu lệnh
    .IP
    .B info %s
    .PP
    nên cho phép bạn truy cập đến sổ tay hoàn toàn.

en: %s: error writing to %s (%s)
vi: %s:  lỗi ghi nhớ vào %s (%s)

en: %s: can't get `%s' info from %s%s
vi: %s: không thể lấy thông tin « %s » từ %s%s

en: Try `--no-discard-stderr' if option outputs to stderr
vi: Nếu tuỳ chọn xuất qua đầu lỗi tiêu chuẩn thì thử lập cờ « --no-discard-stderr »

en: Include file for help2man man page
vi: Bao gồm tập tin cho trang hướng dẫn về help2man

en: help2man \- generate a simple manual page
vi: help2man \- tạo một trang hướng dẫn đơn giản

en: INCLUDE FILES
vi: TỆP BAO GỒM

en: Additional material may be included in the generated output with the
    .B \-\-include
    and
    .B \-\-opt\-include
    options.  The format is simple:
    
        [section]
        text
    
        /pattern/
        text
vi: Cũng có thể bao gồm dữ liệu bổ sung trong kết xuất, dùng tuỳ chọn
    .B \-\-include
    và
    .B \-\-opt\-include
    Có một định dạng đơn giản:
    
        [phần]
        chuỗi
    
        /mẫu/
        chuỗi

en: Blocks of verbatim *roff text are inserted into the output either at
    the start of the given
    .BI [ section ]
    (case insensitive), or after a paragraph matching
    .BI / pattern /\fR.
vi: Khối văn bản định dạng *roff đúng nguyên văn được chèn vào kết xuất
    hoặc ở đầu của phần
    .BI [ phần ]
    (không phân biệt chữ hoa/thường),
    hoặc đẳng sau một đoạn văn tương ứng với mẫu
    .BI / mẫu /\fR.

en: Patterns use the Perl regular expression syntax and may be followed by
    the
    .IR i ,
    .I s
    or
    .I m
    modifiers (see
    .BR perlre (1)).
vi: Mẫu chấp nhận cú pháp của biểu thức chính quy Perl,
    và cũng cho phép dấu sửa đổi
    .IR i ,
    .I s
    hay
    .I m
    (xem
    .BR perlre (1)).

en: Lines before the first section or pattern which begin with `\-' are
    processed as options.  Anything else is silently ignored and may be
    used for comments, RCS keywords and the like.
vi: Dòng nào đẳng trước phần đầu tiên hoặc mẫu bắt đầu với « \- » thì được xử
    lý dưới dạng tuỳ chọn. Dữ liệu khác (nếu có) bị bỏ qua mà không xuất chi
    tiết, và có thể được sử dụng làm ghi chú, từ khoá RCS v.v.

en: The section output order (for those included) is:
vi: Thứ tự xuất phần (đã bao gồm):

en: other
vi: khác

en: Any
    .B [NAME]
    or
    .B [SYNOPSIS]
    sections appearing in the include file will replace what would have
    automatically been produced (although you can still override the
    former with
    .B --name
    if required).
vi: Bắt cứ phần
    .B [NAME]
    hoặc
    .B [SYNOPSIS]
    nào xuất hiện trong tập tin bao gồm thì thay thế kết xuất tự động tạo
    (dù bạn vẫn còn có dịp ghi đè lên phần [NAME] bằng:
    .B --name
    nếu cần).
    
    NAME: TÊN
    SYNOPSIS: TÓM TẮT

en: Other sections are prepended to the automatically produced output for
    the standard sections given above, or included at
    .I other
    (above) in the order they were encountered in the include file.
vi: Các phần khác được thêm vào đầu của kết xuất tự động tạo
    cho những phần tiêu chuẩn đưa ra trên, hoặc được bao gồm tại
    .I other
    (bên trên) theo thứ tự gặp trong tập tin bao gồm.

en: AVAILABILITY
vi: TÍNH SẴN SÀNG

en: The latest version of this distribution is available on-line from:
vi: Phiên bản mới nhất của bản phân phối này có sẵn sàng trực tuyến từ :
